ภัยธรรมชาติ
![](https://www.npmhu320.org/wp-content/uploads/image_carousel_thumbs/w6-pb5ce5c2hqee2slzx2vibv5g1mzwzzzitlrlz3lkxw.jpg)
เป็นอีกมิติสำคัญในการดำเนินนโยบายเพื่อสังคมที่บริษัทฯ ยึดถือและเห็นความสำคัญ คือการเปิดโอกาสให้พนักงานมีส่วนร่วมในกิจกรรมและโครงการเพื่อสังคมต่างๆ ทั้งในภาวะปกติ หรือเมื่อเกิดเหตุภัยธรรมชาติต่างๆ
การส่งเสริมให้พนักงานได้มีส่วนร่วมในการพัฒนาสังคม ในแต่ละปีพนักงานเชฟรอนและครอบครัวกว่าพันคนได้ร่วมกิจกรรมอาสาพัฒนาชุมชนต่างๆ ในประเทศไทย อาทิ สร้างและซ่อมแซมอาคารเรียน ทาสี ปรับปรุงสนามเด็กเล่น เครื่องเล่นต่างๆ ปลูกป่าชายเลน ตลอดจนสนับสนุนอุปกรณ์การเรียนการสอนและการกีฬาให้กับนักเรียนอีกด้วย นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมอื่นๆ อาทิ กฐินสามัคคี กิจกรรมออฟชอร์มาราธอนซึ่งจะนำเงินบริจาคให้องค์กรกุศลเป็นประจำทุกปี